OTE lần thứ nhất thành công tốt đẹp
CN, 20/04/2014, 11:28 Lượt xem: 19887

Các em học sinh của 48 đoàn từ các tỉnh thành trên cả nước đã trải qua 4 phần thi hấp dẫn và đầy thách thức, bởi đây là cuộc thi của các em xuất sắc nhất tỉnh thành của mình. Phần thi tự giới thiệu về bản thân, nhà trường, quê hương là phần thi được chuẩn bị từ trước nên các em trình bày rất tự tin, nhiều em sử dụng những hình ảnh sinh động trên màn hình (được thầy cô hỗ trợ chiếu lên) hoặc các bạn mình mô tả qua những động tác đẹp để minh hoạ cho bài giới thiệu của mình. Phần hai và phần ba có nhiều thách thức, những hình ảnh, những từ khoá liên tiếp xuất hiện chỉ tính theo đơn vị giây (s) mà các em phải rất nhanh để nói được chủ đề hoặc trả lời đúng một câu hỏi (bằng tiếng Anh).

Thể hiện hùng biện trước 3 Giám khảo và nhiều thầy cô, bạn bè

Quang cảnh phòng thi ở Bắc Giang.

Phần thi cuối cùng vào sáng 19/4 là phần thi hùng biện theo chủ đề (chọn bằng bốc thăm mã số) với thời gian chuẩn bị là 10 phút, nhưng rất nhiều em đã có bài nói thuyết phúc cả Ban Giám khảo và tất cả mọi người cùng dự.

Lãnh đạo đơn vị đăng cai và đơn vị tài trợ bên nhau tại Lễ Tổng kết trao thưởng.

Các Giám khảo - những người đã "cầm cân nảy mực" OTE


Tất cả đang hồi hộp chờ kết quả ...

Nhà giáo Trần Nguyễn Phương Thuỳ, Trưởng Ban Giám khảo Khu vực Miền Bắc đánh giá năng lực học sinh tham dự OTE lần thứ nhất.

Ban Tổ chức đã phải tăng thêm 1 Huy Chương Bạc ở miền Bắc vì có 2 em ngang tài ngang sức không thể phân biệt được ai sẽ nhận  Huy chương Bạc và ai sẽ nhận Huy chương Đồng. Như vậy, Ban Tổ chức đã trao 9 Giải Đặc biệt, 18 Giải Nhất, 28 Giải Nhì, 36 Giải Ba và tất cả các em còn lại đều được trao Giải Khuyến khích.

Các em xuất sắc được nhận Giải Đặc biệt là : Phạm Trần Lan Khuê lớp 5 (TP HCM), Lê Thạnh Tín lớp 9 (Tây Ninh), Rương Đặng Thiên Trang lớp 11 (Tây Ninh), Hồ Lê Minh Điệp lớp 5 (Đà Nẵng), Ngô Hoàng Lan Khanh lớp 9 (Đà Nẵng), Hồ Ngọc Minh Nhật  lớp 11(Lâm Đồng), Vũ Phương Mai lớp 5 (Quảng Ninh), Trần Khánh Ngân lớp 9 (Lạng Sơn), Đinh Thị Quỳnh Dung lớp 11 (Ninh Bình).

TS.Nguyễn Trọng Hoàn, Phó Vụ trưởng Vụ GDTrH, Bà Huỳnh Lệ Giang, Phó Giám đốc Sở GD-ĐT Đồng Nai và Ông Trịnh Hoàng Hà, Phó Tổng Giám đốc Công ty CP Giáo dục Đại Trường Phát trao Huy Chương và Phần thưởng cho các em đạt Giải Đặc biệt khu vực miền Nam.

Bà Trần Thị Thắm, Phó Vụ trưởng Vụ GDTH và Ông Trần Đức Hiền, Giám đốc Sở GD-ĐT Bắc Giang trao giải cho các em đạt Giải Đặc biệt khu vực miền Bắc.

Nhà giáo Trần Đức Minh, Giám đốc Sở GD-ĐT Bình Định - Trưởng Ban Tổ chức OTE khu vực Miền Trung - Tây Nguyên trao Giải Đặc  Biệt cho em Hồ Lê Minh Điệp lớp 5 (Đà Nẵng).

Em Hồ Ngọc Minh Nhật  lớp 11(Lâm Đồng) nhận Giải Đặc biệt.

Em Ngô Hoàng Lan Khanh lớp 9 (Đà Nẵng) nhận Giải Đặc Biệt.

Tất cả các thầy cô giáo giảng dạy trực tiếp các em được giải cũng đã được trao thưởng tương ứng theo đúng phần thưởng của học sinh. Công ty CP Giáo dục Đại Trường Phát đã trao quà cho tất cả cho các thầy cô giáo và các em học sinh tham dự OTE lần thứ nhất.

Các cô giáo có học sinh đạt Giải Nhất Khu vực miền Bắc phấn khởi nhận thưởng.

Nhà giáo Trấn Tuấn Nam, Phó Giám đốc Sở GD-ĐT Bắc Giang và Ông Nguyễn Thái Dương, Giám đốc Khu vực Miền Bắc, Công ty CP Giáo dục Đại Trường Phát  trao Giải Khuyến Khích của Khu vực Miền Bắc.

Nhà giáo Nguyễn Thị Ngọc Thu, Phó Giám đốc Sở GD-ĐT Bắc Giang và Ông Võ Đại Phúc, Chủ tịch HĐQT Công ty CP Giáo dục Đại Trường Phát trao giải cho các em đạt Giải Nhì Khu vực Miền Bắc.

Nhà giáo Nguyễn Thị Ngọc Thu và TS. Lê Thống Nhất trao giải cho các em đạt Giải Ba Khu vực Miền Bắc.

Nhà giáo Trần Đức Minh, Giám đốc Sở GD-ĐT Bình Định phát biểu tổng kết OTE khu vực miền Trung - Tây Nguyên.

Ông Võ Đại Phúc chia sẻ tại Lễ tổng kết Khu vực Miền Bắc.

Phát biểu tại Lễ Tổng kết, Ông Võ Đại Phúc, Chủ tịch Hội đồng Quản trị Công ty CP Giáo dục Đại Trường Phát đã nhấn mạnh ý nghĩa của sự kiện :” Tiếng Anh đã trở thành ngôn ngữ thứ hai không thể thiếu của những công dân toàn cầu trong tương lai. Tất cả mọi sản phẩm của Công ty chúng tôi nhằm một mục tiêu : tạo điều kiện tốt nhất để các thày cô giáo có những tài liệu, phần mềm tốt nhất nhằm đổi mới phương pháp giảng dạy bộ môn tiếng Anh, các em học sinh có những cuốn sách hay nhất để học tiếng Anh hiệu quả nhất, các bậc phụ huynh có đủ sự hỗ trợ để có thể theo dõi sự tiến bộ của con em mình. Chính vì vậy, việc được Bộ GD-ĐT cho phép tài trợ toàn bộ cho OTE là một vinh dự lớn cho Công ty và Công ty cũng nhận thức đó là cơ hội để chúng tôi tri ân hàng triệu khách hàng đã lựa chọn sản phẩm của Đại Trường Phát”.

Bà Lê Thu, Phó Tổng Giám đốc Công ty CP Giáo dục Đại Trường Phát phát biểu tại Lễ Tổng kết Khu vực Miền Nam.

Hầu hết các đoàn đều nghị với Bộ GD-ĐT hãy tổ chức OTE hàng năm và cho phép các tỉnh thành cử nhiều học sinh hơn tham dự sân chơi ngôn ngữ mà rất trí tuệ này.

Cũng tại Lễ Tổng kết, lãnh đạo các Sở GD-ĐT đăng cai OTE lần thứ nhất đã trao cờ OTE cho các đơn vị đăng cai OTE lần thứ hai, đó là : Bà Rịa – Vũng Tàu (miền Nam), Quảng Bình (miền Trung – Tây Nguyên) và Ninh Bình (miền Bắc).

Ông Trần Đức Hiền, đại diện đơn vị đăng cai trao cờ OTE cho đại diện Sở GD-ĐT Ninh Bình là đơn vị đăng cai OTE lần thứ hai khu vực phía Bắc.

Nhà giáo Trần Đức Minh, Trưởng Ban Tổ chức OTE lần thứ nhất Khu vực miền Trung - Tây Nguyên troa cờ OTE cho đại diện Sở GD-ĐT Quảng Bình là đơn vị đăng cai OTE lần thứ hai.

TS.Nguyễn Trọng Hoàn trao cờ cho đại diện Sở GD-ĐT Bà Rịa - Vũng Tàu - đơn vị đăng cai OTE lần thứ hai khu vực miền Nam.

Các bạn học sinh TP Quy Nhơn hát chào mừng thành công của OTE lần thứ nhất

Bà Trần Thị Thắm, Phó Vụ trưởng Vụ GDTH thay mặt Bộ GD-ĐT cảm ơn Giám đốc Sở GD-ĐT Bắc Giang và Chủ tịch HĐQT Công ty CP Giáo dục Đại Trường Phát.

Ông Đoàn Văn Lộc, Tổng Giám đốc Công ty CP Giáo dục Đại Trường Phát, Nhà giáo Trần Đức Minh, Giám đốc Sở GD-ĐT Bình Định, Ông Nguyễn Thanh Lộc, Giám đốc Khu vực Miền Trung, Công ty CP Giáo dục Đại Trường Phát, Ông Trần Trọng Nghĩa, Giám đốc Công ty Đại Trường Phát Online cùng các chuyên viên chụp ảnh kỷ niệm trước lúc chia tay.

Đoàn Hải Dương kỷ niệm trước khi chia tay OTE lần thứ nhất.

DANH SÁCH HỌC SINH  ĐẠT GIẢI OTE KHU VỰC PHÍA BẮC

Giải Khuyến khích

1. Em Phạm Thị Nguyệt Linh, học sinh lớp 5, tỉnh Hải Dương

2. Em Hoàng Trịnh Linh Kiều, học sinh lớp 5 tỉnh Nam Định

3. Em Vũ Phương Anh, học sinh lớp 5, tỉnh Điện Biên

4. Em Phạm Cường Quốc, học sinh lớp 5, tỉnh Tuyên Quang

5. Em Phạm Quang Huy, học sinh lớp 5, tỉnh Thái Nguyên

6. Em Hoàng Khánh My, học sinh lớp 5, tỉnh Hà Giang

7. Em Trương Ái Bình, học sinh lớp 5, tỉnh Yên Bái

8. Em Vũ Thị Thùy Linh, học sinh lớp 5, tỉnh Thái Bình

9. Em Đỗ Gia Bảo Khánh, học sinh lớp 5, tỉnh Hòa Bình

10. Em Nguyễn Trường An, học sinh lớp 9, tỉnh Quảng Ninh

11. Em Nghiêm Quang Huy, học sinh lớp 9, tỉnh Thái Nguyên

12. Em Đoàn Hải Nam, học sinh lớp 9, tỉnh Hà Giang

13. Em Nguyễn Minh Trang, học sinh lớp 9, tỉnh Điện Biên

14. Em Phạm Minh Anh, học sinh lớp9, tỉnh Yên Bái

15. Em Đỗ Thị Thùy Dương, học sinh lớp 9, tỉnh Lào Cai

16. Em Lê Thảo Linh, học sinh lớp 9, tỉnh Thái Bình

17. Em Nguyễn Thúy Hồng, học sinh lớp 9, tỉnh Hòa Bình

18. Em Phạm Thị Ngọc Anh, học sinh lớp 9, tỉnh Quảng Ninh

19. Em Hoàng Thị Thanh Mai, học sinh lớp 11, tỉnh Hà Nam

20. Em Bùi Tùng Lâm, học sinh lớp 11, tỉnh Hà Giang

Giải Ba

1. Em Trịnh Vũ Long Hải, học sinh lớp 5, tỉnh Ninh Bình

2. Em Nguyễn Đức Thắng, học sinh lớp 5 tỉnh Phú Thọ

3. Em Nguyễn Phương Chi, học sinh lớp 5, tỉnh Lào Cai

4. Em Vũ Mai Hiền, học sinh lớp 5, tỉnh Hà Nam

5. Em Lương Thị Trà Giang, học sinh lớp 9, tỉnh Ninh Bình

6. Em Nguyễn Hoàng Mỹ Linh, học sinh lớp 9, tỉnh, TP  Hà Nội

7. Em Nguyễn Thị Phương Thảo, học sinh lớp 9, tỉnh Bắc Giang

8. Em Nguyễn Hồng Hạnh, học sinh lớp 9, tỉnh Phú Thọ

9. Em Trần Thị Hồng Ngọc, học sinh lớp 11, tỉnh Hòa Bình

10. Em Hoàng Minh Trí, học sinh lớp 11, tỉnh Lào Cai

11. Em Trần Phương Mai, học sinh lớp 11, tỉnh Nam Định

12. Em Mào Thị Minh Phương, học sinh lớp 11, tỉnh Điện Biên

Giải Nhì

1. Em Trần An Khanh, học sinh lớp 5, tỉnh Hòa Bình

2. Em Nguyễn Hà Quý, học sinh lớp 5 tỉnh Lạng Sơn

3. Em Hoàng Thế Duy, học sinh lớp 5, tỉnh Vĩnh Phúc

4. Em Nguyễn Thị Minh Hoài, học sinh lớp 9, tỉnh Tuyên Quang

5. Em Vũ Thùy Linh, học sinh lớp 9, tỉnh Hải Dương

6. Em Đào Ngọc Thanh Hải, học sinh lớp 9, tỉnh Hà Nam

7. Em Phan Quỳnh Anh, học sinh lớp 11, tỉnh Thái Nguyên

8. Em Nguyễn Phương Anh, học sinh lớp 11, tỉnh Bắc Giang

9. Em Hoàng Bích Sơn, học sinh lớp 11, tỉnh Phú Thọ

10. Em Lê Thị Linh Ngọc, học sinh lớp 11, tỉnh Tuyên Quang

Giải Nhất

1. Em Ngô Minh Kiên, học sinh lớp 5, tỉnh, TP Hà Nội

2. Em Tạ Phúc Cường, học sinh lớp 5 tỉnh Bắc Giang

3. Em Nguyễn Diệu Loan, học sinh lớp 9, tỉnh Nam Định

4. Em Lê Phương Anh, học sinh lớp 9, tỉnh Vĩnh Phúc

5. Em Nguyễn Minh Trang, học sinh lớp 11, tỉnh Vĩnh Phúc

6. Em Nguyễn Khắc Phan, học sinh lớp 11, tỉnh Lạng Sơn

Giải Đặc biệt

1. Em Vũ Phương Mai, học sinh lớp 5, tỉnh Quảng Ninh

2. Em Trần Khánh Ngân, học sinh lớp 9, tỉnh Lạng Sơn

3. Em Đinh Thị Quỳnh Dung, học sinh lớp 11, tỉnh Ninh Bình

DANH SÁCH HỌC SINH ĐẠT GIẢI OTE KHU VỰC MIỀN TRUNG - TÂY NGUYÊN

Giải Đặc Biệt

Hồ Lê Minh Điệp, lớp 5, Đà Nẵng

Ngô Hoàng Lan Khanh, lớp 9,  Đà Nẵng

Hồ Ngọc Minh Nhật, lớp 11, Lâm Đồng

Giải Nhất

Hồ Diên Minh Huy, lớp 5, Gia Lai

Phạm Sinh Lộc, lớp 5, Thanh Hóa

Tống Nguyễn Hà My, lớp 9, Thanh Hóa

Trần Đức Hòa, lớp 9, Quảng Ngãi

Huỳnh Ngọc Phúc Nhi, lớp 11, Bình Định

Nguyễn Thị Phương Thảo, lớp 11, Quảng Trị

Giải Nhì

 Đặng Anh Sang, lớp 5, Lâm Đồng

Nguyễn Thị Quỳnh Thư, lớp 5, Quảng Ngãi

Nguyễn Mậu Đức Bình, lớp 5, Quảng Bình

Trần Đức Hòa, lớp 9, Quảng Ngãi

Nguyễn Đặng Hải An , lớp 9, Hà Tĩnh

Nguyễn Phạm Lâm Anh, lớp 9, Phú Yên

Cao Ý Nhi, lớp 11, Đà Nẵng

Đỗ Ngọc Anh Thư, lớp 11, Gia Lai

Trần Ngọc Hằng, lớp 11, Quảng Bình

Giải Ba

Trần Minh Quân , lớp 5, Hà Tĩnh

Trần Lê Hữu Giỏi, lớp 5, Nghệ An

Cao Thị Mỹ Nhật, lớp 5, Phú Yên

Bùi Ngọc Tố Nga, lớp 5, Đăk Nông

Nguyễn Ngọc Huyền, lớp 9, Nghệ An

Nguyễn Thị Thu Hương, lớp 9, Đắk Lắk

Trương Bảo Linh, lớp 9, Quảng Trị

Cao Võ Huỳnh, lớp 9, Đăk Nông

Nguyễn Nữ Ngọc Hân, lớp 11, Đắk Lắk

 Hồ Minh Ngọc, lớp 11, Nghệ An

Nguyễn Thị Tố Uyên, lớp 11,  Kon Tum

Phạm Trần Thảo Trang, lớp 11, Quảng Ngãi

Giải Khuyến Khích

Nguyễn Tuyến, lớp 5, Bình Định

Trần Bảo Anh, lớp 5, Đắk Lắk

Nguyễn Đặng Thảo Hiền, lớp 5, Kon Tum

Hồ Thúy Quỳnh, lớp 5, Thanh Hóa

Ngô Nguyễn Thúy Anh, lớp 9, Quảng Bình

Nguyễn Ngọc Thảo Nguyên, lớp 9, Lâm Đồng

Lê Mạnh Cầm, lớp 9, Gia Lai

Trần Nguyễn Anh Thư, lớp 9, Bình Định

Lê Mai Huyền Linh, lớp 11, Phú Yên

Trần Quỳnh Chi , lớp 11, Hà Tĩnh

Vũ Thị Thái Ninh, lớp 11,Đăk Nông

DANH SÁCH HỌC SINH ĐẠT GIẢI KHU VỰC MIỀN NAM

Giải Đặc biệt

Phạm Trần Lan Khuê, lớp 5, TP Hồ Chí Minh

Lê Thạnh Tín, lớp 9, Tây Ninh

Rương Đặng Thiên Trang, lớp 11,Tây Ninh

Giải Nhất

Lê Huỳnh Nguyên, lớp 5, Đồng Nai                           

Trần Tú  Nhi, lớp 5, Bình Dương

Lê Hà Thu Oanh, lớp 9, Bà Rịa - Vũng Tàu                 

Nguyễn Phương Vy, lớp 9, An Giang                          

Trần Trí Thiện, lớp 11, An Giang                                

Đinh Quốc Hùng, lớp 11. Bình Dương                        

 Giải Nhì

Đoàn Nguyễn Bảo An, lớp 5, Tiền Giang                                    

Trần Nguyễn Nam Phương, lớp 5,  Cần Thơ                              

Trần Nguyễn Thuỷ Linh, lớp 5,  Đồng Tháp                              

Đậu Hải Nam, lớp 9, Đồng Nai          

Hoàng  Trọng Đạt, lớp 9, Cần Thơ    

Trần Thị Hồng Phúc, lớp 9, Hồ Chí Minh                                   

Đinh Trần Phương Anh, lớp 11, Đồng Nai                                  

Đỗ Hải Anh, lớp 11, Bà Rịa - Vũng Tàu                                       

Nguyễn Võ Hữu Thức, lớp 11, Tiền Giang

Giải Ba

Nguyễn Đoàn Phúc Đức, lớp 5,  Bến Tre

Nguyễn Giao Bảo Ngọc, lớp 5, Tây Ninh

Lê Thị Thanh Huyền, lớp 5, Bình Phước

Hồng Minh Đạt, lớp 5, Sóc Trăng

Bùi Quốc Thái Bình, lớp 9, Bình Phước

Nguyễn Hoàng Long, lớp 9, Sóc Trăng

Trần Quang KhảI, lớp 9, Trà vinh

Nguyễn Tống Thúy Vy, lớp 9, Đồng Tháp

Võ Hoàng Châu Uyên, lớp 11, Hồ Chí Minh

 Vương Tấn Minh Khôi, lớp 11, Cần Thơ

Lê Phạm Đan Thư, lớp 11, Bến Tre

Đặng Bích Loan, lớp 11, Vĩnh Long

Giải Khuyến Khích

Ngô Nhựt Bảo Trân, lớp 5, An Giang     

Phạm Lê Quỳnh Như, lớp 5, Bà Rịa - Vũng Tàu                                    

Đoàn Mai Quế Ngọc, lớp 5, Vĩnh Long  

Trần Ngọc Bảo Trân, lớp 5, Trà vinh     

Lê Nguyễn Khả Vy, lớp 5, Hậu Giang     

Lưu Thiên Vĩ , lớp 9, Bình Dương           

Nguyễn Minh Huy, lớp 9, Hậu Giang     

Phạm Kim Hoàng, lớp 9, Bến Tre           

Nguyễn Cao Phong, lớp 9, Vĩnh Long     

Trần Ngọc Nhã Thi, lớp 9, Tiền Giang    

Nguyễn Trần Công, lớp 11, Sóc Trăng    

Đào Gia Tuấn, lớp 11, Đồng Tháp          

Nguyễn Phúc Phương Nam, lớp 11,Bình Phước                         

DANH SÁCH GIÁO VIÊN NHẬN THƯỞNG OTE KHU VỰC MIỀN BẮC

Giải Khuyến khích

 1. Cô Nguyễn Thị Ngà, tỉnh Hải Dương

2. Thầy Lê Văn Thống, tỉnh Nam Định

3. Thầy Nguyễn Ngọc Sơn, tỉnh Điện Biên

4. Cô Cù Thị Thanh Hương (Hướng), tỉnh Yên Bái

5. Cô Nguyễn Thị Kim Anh, tỉnh Thái Bình 

6. Cô Nguyễn Thị Bích Hồng, tỉnh Hòa Bình

7. Cô Nguyễn Hà Thu, tỉnh Thái Nguyên

8. Cô Nguyễn Thị Lan Anh, tỉnh Tuyên Quang

9. Cô  Phan Thị Thanh Hải, tỉnh Hà Giang

10. Cô Phạm Bích Phượng, tỉnh Quảng Ninh

11. Cô Nguyễn Thị Minh, tỉnh Thái Nguyên

12. Cô Trần Thị Phương Thảo, tỉnh Hà Giang

13. Thầy Nguyễn Ngọc Sơn, tỉnh Điện Biên

14. Cô Trần Thu Thủy, tỉnh Yên Bái

15. Cô Lương Tuyết Mai, tỉnh Lào Cai

16. Cô Nguyễn Thị Huyền, tỉnh Thái Bình

17. Cô Trần Thị Hương, tỉnh Hòa Bình

18. Cô Phạm Thị Phương, tỉnh Quảng Ninh

19. Cô Trương Thị Phương Thanh, tỉnh Hà Nam

 20. Cô Hà Thị Hải, tỉnh Hà Giang

Giải Ba

 1. Cô Phan Thị Nguyệt Minh, tỉnh Ninh Bình

2. Cô Đào Thị Tâm, tỉnh Phú Thọ

3. Cô Phạm Thu Hoài, tỉnh Lào Cai

4. Cô Trần Khánh Linh, tỉnh Hà Nam

5. Cô Trần Thị Bích Thủy, tỉnh Ninh Bình

6. Cô Hoàng Kim Uyên, TP Hà Nội

7. Cô Nguyễn Mai Phương, tỉnh Bắc Giang

8. Cô Nguyễn Thúy Hương, tỉnh Phú Thọ

9. Cô  Lê Thanh Thủy, tỉnh Hòa Bình

10. Cô Nguyễn Thị Minh Thu, tỉnh Lào Cai

11. Cô Vũ Thị Hoài Thu, tỉnh Nam Định

12. Thầy Nguyễn Ngọc Sơn, tỉnh Điện Biên

Giải Nhì

 1. Cô Nguyễn Thị Bích Hồng, tỉnh Hòa Bình

2. Cô Trịnh Thị Việt, tỉnh Lạng Sơn

3. Cô Nguyễn Thị Hồng, tỉnh Vĩnh Phúc

4. Cô Vũ Thị Ngà, tỉnh Tuyên Quang

5. Cô Vũ Thị Hường, tỉnh Hải Dương

6. Cô Đặng Thị Thu Hương, tỉnh Hà Nam

7. Thầy Nguyễn Anh Tuấn, tỉnh Thái Nguyên

8. Cô Đỗ Thị Minh Hồng, tỉnh Bắc Giang

9. Cô  Dương Thị Minh Khai, tỉnh Phú Thọ 

10. Cô Đào Thị Thương, tỉnh Tuyên Quang

Giải Nhất

 1. Cô Đặng Hoàng Linh, TP Hà Nội

2. Cô Nguyễn Thị Thúy, tỉnh Bắc Giang

3. Cô Lý Lan Anh, tỉnh Nam Định

4. Cô Vũ Thị Thúy Hải, tỉnh Vĩnh Phúc

5. Cô Trần Thị Ngọc Quý, tỉnh Vĩnh Phúc

6. Cô Phạm Thị Hương, tỉnh Lạng Sơn

Giải Đặc biệt

1. Cô Vũ Thị Bích, tỉnh Quảng Ninh

2. Cô Hoàng Thị Mai, tỉnh Lạng Sơn

3. Cô Nguyễn Thị Thu Hương, tỉnh Ninh Bình